.
ผลการแข่งขันปรากฎว่า มหาวิทยาลัยที่คว้ารางวัลชนะเลิศการแข่งขัน ได้แก่ มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ในพระบรมราชูปถัมภ์ รางวัลรองชนะเลิศอันดับหนึ่ง ได้แก่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี และรองชนะเลิศอันดับสอง ได้แก่ สถาบันการจัดการปัญญาภิวัฒน์
.
โดยนายวิโรจน์ ทานัชฌาสัย ประธานเจ้าหน้าที่ปฏิบัติการ บริษัท กรุงไทยการไฟฟ้า จำกัด เปิดเผยว่า บริษัทมีโครงการมอบเครื่องใช้ไฟฟ้าในครัวเรือนชาร์ปให้กับมหาวิทยาลัยและสถาบันการศึกษาต่างๆ เพื่อใช้ประโยชน์ในการเรียนการสอน รวมทั้งมีการจัด SHARP COOKING CLASS โดยทีมโภชนากรชาร์ป เข้าไปสาธิตให้ความรู้ เน้นการปฏิบัติให้นักศึกษาได้ลงมือทำจริง เป็นการส่งเสริมให้นำความรู้ที่ได้ไปประกอบอาชีพเสริมระหว่างการศึกษาและในภายภาคหน้า โดยการจัดการแข่งขันครั้งนี้ เพื่อส่งเสริมให้นักศึกษาได้พัฒนาทักษะในการประกอบอาหาร และเสริมทักษะการใช้เครื่องใช้ไฟฟ้าในครัวเรือนอย่างมืออาชีพ
.
เรียบเรียงและรายงานโดย อาทิตยา ปักกะทานัง